H2H

GeForce 8800 GTS rev 2 vs GeForce 210

เปรียบเทียบสเปก ประสิทธิภาพ และเบนช์มาร์กแบบครบถ้วน

คะแนนประสิทธิภาพรวม

เราเปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 จากสเปกและการทดสอบที่เกี่ยวข้อง

8800 GTS rev 2 เหนือกว่า 210 26% ตามดัชนีรวม Head to Head+26%

คะแนนถูกปรับมาตรฐานบนสเกล Head to Head ยิ่งสูงยิ่งดี
วิเคราะห์เปรียบเทียบแบบย่อ

GeForce 8800 GTS rev 2 vs GeForce 210: ข้อสรุปหลัก

การเปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 แสดงว่า 8800 GTS rev 2 นำ 26% ใน «ประสิทธิภาพเกม» แต่ 210 อาจดีกว่าใน «ประสิทธิภาพต่อไฟและฟีเจอร์» ดูด้านล่างเพื่อแยกว่าความต่างมาจาก FPS, สเปก, ประสิทธิภาพ, ราคา หรือแพลตฟอร์ม

โปรไฟล์สรุป

เรดาร์เมตริกที่ยืนยันแล้ว

แกนที่ไม่มีข้อมูลจะถูกซ่อน และทุกค่าจะใช้สเกลคงที่

H2H
ประสิทธิภาพ
ประสิทธิภาพต่อพลังงาน
ราคา / ประสิทธิภาพ
ความจุหน่วยความจำ
ประสิทธิภาพ
3931
ประสิทธิภาพต่อพลังงาน
96100
ราคา / ประสิทธิภาพ
100100
ความจุหน่วยความจำ
1343
ค่าที่ขาดหายจะไม่ถูกแทนด้วยศูนย์หรือค่าเฉลี่ยโมเดล: สเกลคงที่ H2H 2026.07
ผลการเปรียบเทียบ

8800 GTS rev 2 เป็นตัวเลือกโดยรวมที่ดีที่สุด

8800 GTS rev 2 นำด้านประสิทธิภาพเกมรวม ส่วน 8800 GTS rev 2 ให้ราคาต่อเฟรมดีกว่า การเลือกสุดท้ายขึ้นกับฟีเจอร์ หน่วยความจำ และเกมที่ใช้

ส่วนต่างประสิทธิภาพ7%

8800 GTS rev 2 นำในดัชนีประสิทธิภาพรวม

ส่วนต่างราคา฿0

ราคาเท่ากัน

ตำแหน่งในแคตตาล็อก

อันดับการ์ดจอ

อันดับทั้งหมด →

อันดับจะคำนวณใหม่อัตโนมัติจากข้อมูลแคตตาล็อก

อันดับ 83–88จาก 317
8800 GTS rev 2#85ตำแหน่งในอันดับ GPU
210ไม่อยู่ใน TOP100ตำแหน่งในอันดับ GPU
ข้อสรุปการเปรียบเทียบ

ควรเลือกตัวไหน?

สองข้อสรุปเชิงปฏิบัติจากคะแนนชุมชนและความคุ้มค่าในการเล่นเกม

ตัวเลือกของชุมชน

GeForce 8800 GTS rev 2

84 ถูกใจ

ผู้ใช้ Head to Head เลือกรุ่นนี้บ่อยกว่าในตอนนี้

$/FPSราคา / FPS ดีที่สุด

GeForce 8800 GTS rev 2

100/100 · ราคา $79

การเลือกอิงจากดัชนีราคา/ประสิทธิภาพและราคาเปิดตัว

คะแนนรวม

ภาพรวม

Scores are calculated from specifications, performance, and efficiency.

ส่วน «คะแนนสรุป» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Category8800 GTS rev 2210
เกมประสิทธิภาพ DirectX, OpenCL และ Vulkan
39ดีกว่า
31
แอปมืออาชีพโมเดล 3D, ตัดต่อวิดีโอ และเรนเดอร์
34ดีกว่า
29
AI และ machine learningความสามารถ machine learning และ AI
32ดีกว่า
26
ประสิทธิภาพพลังงานการใช้พลังงานในโหลดต่าง ๆ
96
100ดีกว่า
คะแนน Head to Headคะแนนรวมของแคตตาล็อก
61ดีกว่า
57
การเปรียบเทียบฉบับเต็ม

ข้อมูลจำเพาะ

The better numeric value is highlighted in green, taking the metric direction into account.

ส่วน «สเปก» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specification8800 GTS rev 2210
หน่วย shader / คอร์816ดีกว่า
บัสหน่วยความจำ256 bitดีกว่า64 bit
แบนด์วิดท์หน่วยความจำ52 GB/sดีกว่า10 GB/s
อินเทอร์เฟซPCIe 2x16PCIe 2x16
การใช้พลังงาน135 W31 Wดีกว่า
กระบวนการผลิต65 nm40 nmดีกว่า
PSU ที่แนะนำ200 W200 W
ความยาว170 mm168 mmดีกว่า
ขนาด die86 mm²57 mm²ดีกว่า
แคชหน่วยความจำL2 0.02 MBL2 0.03 MB
จำนวนทรานซิสเตอร์210 million260 millionดีกว่า
จำนวนจอสูงสุดVaries by board3
ความละเอียดสูงสุดVaries by board4096 × 2160
USB Type-Cไม่ไม่
Device classDesktopDesktop
HDMI
DisplayPortDisplayPort
DirectX10.010.1
Vulkan
OpenGL3.33.3
TFLOPS0.0220.039ดีกว่า
การใช้พลังงาน135 W31 Wดีกว่า
ชนิดหน่วยความจำGDDR3DDR3
ความเร็วสัญญาณนาฬิกา650 MHzดีกว่า589 MHz
ความเร็วพื้นฐาน650 MHzดีกว่า589 MHz
ความเร็ว Boost650 MHzดีกว่า589 MHz
หน่วยความจำวิดีโอ512 MB GDDR3ดีกว่า1 GB DDR3
ความถี่หน่วยความจำ1,64 GHzดีกว่า1,2 GHz
ขั้วต่อไฟ6 pinNone
วันที่เปิดตัว20072009
สถาปัตยกรรมTeslaTesla 2.0
ความหนาSingle-slotSingle-slot
Upscaling
Compute APIOpenCL 1.1, CUDA 1.1OpenCL 1.1, CUDA 1.2
ราคาเปิดตัว$79$79
GAME TEST BENCH

FPS ในเกม

Available results are shown separately; missing data is not treated as zero.

ส่วน FPS เกมเปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วย preset ที่คัดจาก H2H Lab สัญญาณสำคัญไม่ได้มีแค่ FPS เฉลี่ย แต่รวมถึงพฤติกรรมที่ 1440p และ 4K ผลของขนาดหน่วยความจำและความกว้างบัสต่อ texture หนัก ความนิ่งของ 1% low และว่าเอนจินเกมเอนเอียงไปทาง raster, ray tracing หรือความพร้อมของไดรเวอร์

8800 GTS rev 2210
ตรวจสอบโดย H2Hตรวจสอบโดยชุมชนประมาณการคาดการณ์
Black Myth: Wukong

Black Myth: Wukong

1080p High
23 FPSประมาณการ 64%
18 FPSประมาณการ 64%
1080p Ultra
20 FPSประมาณการ 64%
16 FPSประมาณการ 64%
1440p Ultra
11 FPSประมาณการ 58%
8 FPSประมาณการ 58%
4K Ultra
5 FPSประมาณการ 55%
5 FPSประมาณการ 55%
Game1080p High1080p Ultra1440p Ultra4K Ultra
Black Myth: Wukong8800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Call of Duty: Warzone8800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Counter-Strike 28800 GTS rev 2194 FPSประมาณการ 72%210154 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 2137 FPSประมาณการ 72%210108 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 276 FPSประมาณการ 66%21058 FPSประมาณการ 66%8800 GTS rev 229 FPSประมาณการ 63%21021 FPSประมาณการ 62%
Cyberpunk 20778800 GTS rev 2125 FPSประมาณการ 72%210100 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 2108 FPSประมาณการ 72%21086 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 255 FPSประมาณการ 66%21042 FPSประมาณการ 66%8800 GTS rev 219 FPSประมาณการ 63%21014 FPSประมาณการ 62%
Forza Horizon 58800 GTS rev 2158 FPSประมาณการ 78%210126 FPSประมาณการ 78%8800 GTS rev 2102 FPSประมาณการ 72%21081 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 269 FPSประมาณการ 66%21052 FPSประมาณการ 66%8800 GTS rev 242 FPSประมาณการ 63%21031 FPSประมาณการ 62%
God of War Ragnarök8800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Hogwarts Legacy8800 GTS rev 2102 FPSประมาณการ 72%21081 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 286 FPSประมาณการ 72%21068 FPSประมาณการ 72%8800 GTS rev 250 FPSประมาณการ 66%21038 FPSประมาณการ 66%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 63%21014 FPSประมาณการ 62%
Microsoft Flight Simulator 20248800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Monster Hunter Wilds8800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Starfield8800 GTS rev 223 FPSประมาณการ 64%21018 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 220 FPSประมาณการ 64%21016 FPSประมาณการ 64%8800 GTS rev 211 FPSประมาณการ 58%2108 FPSประมาณการ 58%8800 GTS rev 25 FPSประมาณการ 55%2105 FPSประมาณการ 55%
Average FPS8800 GTS rev 272 FPS21057 FPS8800 GTS rev 255 FPS21044 FPS8800 GTS rev 232 FPS21024 FPS8800 GTS rev 214 FPS21011 FPS
HEAD TO HEAD · ดัชนีคำนวณ

ดัชนี workload H2H

ดัชนีภายในที่เทียบกันได้บนสเกลคงที่ 0–100

ส่วน «Benchmark» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

ดัชนี8800 GTS rev 2210ส่วนต่าง
H2H Raster IndexH2H Index / 100393123%
H2H Compute IndexH2H Index / 10032313%
H2H Rendering IndexH2H Index / 10032346%
H2H Memory Workload IndexH2H Index / 1001343107%
H2H Efficiency IndexH2H Index / 100961004%

ดัชนี H2H จากข้อมูลแคตตาล็อกที่ปรับมาตรฐาน ไม่ใช่ผล benchmark ภายนอก

HEAD TO HEAD · ดัชนีคำนวณ

ดัชนี workload AI H2H

โปรไฟล์ประมาณจากข้อมูลประสิทธิภาพและหน่วยความจำที่มี

ส่วน «การเปรียบเทียบละเอียด» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

ดัชนี8800 GTS rev 2210ส่วนต่าง
H2H Image Generation IndexH2H Index / 100273629%
H2H ML Training IndexH2H Index / 100283625%
H2H Inference IndexH2H Index / 10032346%
H2H Local LLM IndexH2H Index / 100243845%
H2H Computer Vision IndexH2H Index / 100313512%

ดัชนี H2H จากข้อมูลแคตตาล็อกที่ปรับมาตรฐาน ไม่ใช่ผล benchmark ภายนอก

API กราฟิก, SDK และ upscaling

ส่วน «กราฟิก API, SDK และ upscaling» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
DirectX10.010.1
Vulkan
OpenGL3.33.3
Upscaling
Compute APIOpenCL 1.1, CUDA 1.1OpenCL 1.1, CUDA 1.2

สถาปัตยกรรมและวันเปิดตัว

ส่วน «สถาปัตยกรรมและวันเปิดตัว» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
สถาปัตยกรรมTeslaTesla 2.0
กระบวนการผลิต65 nm40 nmดีกว่า
วันที่เปิดตัว20072009
Device classDesktopDesktop

คอร์ GPU, die และความเร็ว

ส่วน «คอร์และความเร็ว» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
จำนวนทรานซิสเตอร์210 million260 millionดีกว่า
ขนาด die86 mm²57 mm²ดีกว่า
หน่วย shader / คอร์816ดีกว่า
ความเร็วพื้นฐาน650 MHzดีกว่า589 MHz
ความเร็ว Boost650 MHzดีกว่า589 MHz

ขนาดบอร์ด พลังงาน และความเข้ากันได้

ส่วน «ฟอร์มแฟกเตอร์และความเข้ากันได้» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
อินเทอร์เฟซPCIe 2x16PCIe 2x16
ความยาว170 mm168 mmดีกว่า
ความหนาSingle-slotSingle-slot
PSU ที่แนะนำ200 W200 W
ขั้วต่อไฟ6 pinNone

พอร์ตแสดงผลและข้อจำกัด

ส่วน «พอร์ตแสดงผล» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
HDMI
DisplayPortDisplayPort
USB Type-Cไม่ไม่
จำนวนจอสูงสุดVaries by board3
ความละเอียดสูงสุดVaries by board4096 × 2160

หน่วยความจำและ throughput การคำนวณ

ส่วน «VRAM และแบนด์วิดท์» เปรียบเทียบ 8800 GTS rev 2 และ 210 ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications8800 GTS rev 2210
หน่วยความจำวิดีโอ512 MB GDDR3ดีกว่า1 GB DDR3
ชนิดหน่วยความจำGDDR3DDR3
บัสหน่วยความจำ256 bitดีกว่า64 bit
TFLOPS0.0220.039ดีกว่า
HEAD TO HEAD · ค้นพบ

การเปรียบเทียบอื่น

6

Reviews and questions

AI อธิบาย · HEAD TO HEAD

อธิบายการเปรียบเทียบนี้

มากกว่าเปอร์เซ็นต์: สาเหตุ สเปกที่เกี่ยวข้อง และผลกระทบจริงหลังกราฟแต่ละอัน

อุปกรณ์ A8800 GTS rev 261
อุปกรณ์ B21057
AI จะอธิบายอะไร

คะแนนรวม เรดาร์ FPS การทดสอบสังเคราะห์ สเปก ประสิทธิภาพ และความคุ้มค่า

สเปกจริง

ประสบการณ์จากเจ้าของ

สเปกจริง ผลลัพธ์ และความคิดเห็นจากชุมชน

ผ่านการตรวจโดยผู้ดูแลเป็นประโยชน์ต่อชุมชน🏅เหรียญผู้เชี่ยวชาญ
FAQ · CHOOSE BY USE CASE

คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับการเปรียบเทียบ

Short recommendations based on performance, memory, power consumption, and intended use.

01Which is better for gaming: 8800 GTS rev 2 or 210?

8800 GTS rev 2 has the higher overall gaming score, while 8800 GTS rev 2 offers the better price-to-performance ratio. The final choice depends on resolution and settings.

02Which is better for streaming?

8800 GTS rev 2 is the stronger streaming choice thanks to performance, hardware encoding, and application support. Check AV1, H.264, and HEVC support before buying.

03Which is better for Blender?

8800 GTS rev 2 is generally the better option for Blender and GPU rendering. Rendering-engine support and available VRAM also matter.

04Which is better for video editing?

8800 GTS rev 2 offers more overall performance, while 8800 GTS rev 2 offers more memory headroom. Codecs, hardware encoders, and editor optimization can change the result.

05Which is better for neural networks and AI?

8800 GTS rev 2 is the more practical option for local AI workloads. VRAM capacity, compute libraries, and framework compatibility are especially important.

06Which is better for 1080p?

8800 GTS rev 2 is the most rational 1080p choice, where high frame rates and cost per frame matter most.

07Which is better for 1440p?

8800 GTS rev 2 leads in combined 1440p performance. 8800 GTS rev 2 can be preferable for heavy textures and games with high VRAM usage.

08Which is better for 4K?

8800 GTS rev 2 is preferable for 4K, where total performance, memory bandwidth, and VRAM capacity have the greatest impact.

09Which is better for a quiet PC?

210 is easier to use in a quiet build because of its lower estimated power and thermal load. Actual noise depends on the specific cooler.

10Which is better without replacing the power supply?

210 is the safer candidate because its stated power consumption is lower. Verify PSU wattage, age, and power connectors.

11Is it worth upgrading from the previous generation?

Consider upgrading to 8800 GTS rev 2 if your current device no longer delivers the required FPS, memory capacity, or feature support. A gain below 15–20% is usually worth waiting for a price cut.