H2H

GeForce 210 vs Radeon Vega 11CU 2400G

เปรียบเทียบสเปก ประสิทธิภาพ และเบนช์มาร์กแบบครบถ้วน

คะแนนประสิทธิภาพรวม

เราเปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G จากสเปกและการทดสอบที่เกี่ยวข้อง

Vega 11CU 2400G เหนือกว่า 210 39% ตามดัชนีรวม Head to Head+39%

คะแนนถูกปรับมาตรฐานบนสเกล Head to Head ยิ่งสูงยิ่งดี
วิเคราะห์เปรียบเทียบแบบย่อ

GeForce 210 vs Radeon Vega 11CU 2400G: ข้อสรุปหลัก

การเปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G แสดงว่า Vega 11CU 2400G นำ 39% ใน «ประสิทธิภาพเกม» แต่ 210 อาจดีกว่าใน «ความคุ้มค่า» ดูด้านล่างเพื่อแยกว่าความต่างมาจาก FPS, สเปก, ประสิทธิภาพ, ราคา หรือแพลตฟอร์ม

โปรไฟล์สรุป

เรดาร์เมตริกที่ยืนยันแล้ว

แกนที่ไม่มีข้อมูลจะถูกซ่อน และทุกค่าจะใช้สเกลคงที่

H2H
ประสิทธิภาพ
ราคา / ประสิทธิภาพ
ประสิทธิภาพ
3143
ราคา / ประสิทธิภาพ
100100
ค่าที่ขาดหายจะไม่ถูกแทนด้วยศูนย์หรือค่าเฉลี่ยโมเดล: สเกลคงที่ H2H 2026.07
ผลการเปรียบเทียบ

อุปกรณ์ได้คะแนนรวมเท่ากัน

210 นำด้านประสิทธิภาพเกมรวม ส่วน 210 ให้ราคาต่อเฟรมดีกว่า การเลือกสุดท้ายขึ้นกับฟีเจอร์ หน่วยความจำ และเกมที่ใช้

ส่วนต่างประสิทธิภาพ0%

ประสิทธิภาพแทบเท่ากัน

ส่วนต่างราคา฿3,666

210 ราคาถูกกว่า

ตำแหน่งในแคตตาล็อก

อันดับการ์ดจอ

อันดับทั้งหมด →

อันดับจะคำนวณใหม่อัตโนมัติจากข้อมูลแคตตาล็อก

อันดับ 162–167จาก 317
210ไม่อยู่ใน TOP100ตำแหน่งในอันดับ GPU
Vega 11CU 2400Gไม่อยู่ใน TOP100ตำแหน่งในอันดับ GPU
ข้อสรุปการเปรียบเทียบ

ควรเลือกตัวไหน?

สองข้อสรุปเชิงปฏิบัติจากคะแนนชุมชนและความคุ้มค่าในการเล่นเกม

ตัวเลือกของชุมชน

GeForce 210

83 ถูกใจ

ผู้ใช้ Head to Head เลือกรุ่นนี้บ่อยกว่าในตอนนี้

$/FPSราคา / FPS ดีที่สุด

GeForce 210

100/100 · ราคา $79

การเลือกอิงจากดัชนีราคา/ประสิทธิภาพและราคาเปิดตัว

คะแนนรวม

ภาพรวม

Scores are calculated from specifications, performance, and efficiency.

ส่วน «คะแนนสรุป» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Category210Vega 11CU 2400G
เกมประสิทธิภาพ DirectX, OpenCL และ Vulkan
31
43ดีกว่า
แอปมืออาชีพโมเดล 3D, ตัดต่อวิดีโอ และเรนเดอร์
29
37ดีกว่า
AI และ machine learningความสามารถ machine learning และ AI
26
35ดีกว่า
ประสิทธิภาพพลังงานการใช้พลังงานในโหลดต่าง ๆ
100ดีกว่า
50
คะแนน Head to Headคะแนนรวมของแคตตาล็อก
57
57
การเปรียบเทียบฉบับเต็ม

ข้อมูลจำเพาะ

The better numeric value is highlighted in green, taking the metric direction into account.

ส่วน «สเปก» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specification210Vega 11CU 2400G
ความเร็ว Boost589 MHz1250 MHzดีกว่า
หน่วยความจำวิดีโอ1 GB DDR3- SMA
ความถี่หน่วยความจำ1,2 GHz
บัสหน่วยความจำ64 bit
แบนด์วิดท์หน่วยความจำ10 GB/s
อินเทอร์เฟซPCIe 2x16IGP
การใช้พลังงาน31 W
กระบวนการผลิต40 nm14 nmดีกว่า
วันที่เปิดตัว20092018
สถาปัตยกรรมTesla 2.0Not publicly specified
ความหนาSingle-slotVaries by board
Upscaling
Compute APIOpenCL 1.1, CUDA 1.2
ราคาเปิดตัว$79
จำนวนจอสูงสุด3Varies by board
ความละเอียดสูงสุด4096 × 21607680 × 4320
หน่วย shader / คอร์16Not publicly specified
PSU ที่แนะนำ200 WVaries by board
ความยาว168 mmVaries by board
ขนาด die57 mm²Not publicly specified
แคชหน่วยความจำL2 0.03 MBNot publicly specified
จำนวนทรานซิสเตอร์260 millionNot publicly specified
USB Type-Cไม่ไม่
DisplayPortDisplayPortDisplayPort 1.4
Device classDesktopDesktop
HDMIHDMI 2.0b
DirectX10.112.0
Vulkan1.2
OpenGL3.34.6
TFLOPS0.0391.76ดีกว่า
การใช้พลังงาน31 W
ชนิดหน่วยความจำDDR3SMA
ขั้วต่อไฟNone
ความเร็วสัญญาณนาฬิกา589 MHzดีกว่า300 - 1250 MHz
ความเร็วพื้นฐาน589 MHzดีกว่า300 MHz
GAME TEST BENCH

FPS ในเกม

Available results are shown separately; missing data is not treated as zero.

ส่วน FPS เกมเปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วย preset ที่คัดจาก H2H Lab สัญญาณสำคัญไม่ได้มีแค่ FPS เฉลี่ย แต่รวมถึงพฤติกรรมที่ 1440p และ 4K ผลของขนาดหน่วยความจำและความกว้างบัสต่อ texture หนัก ความนิ่งของ 1% low และว่าเอนจินเกมเอนเอียงไปทาง raster, ray tracing หรือความพร้อมของไดรเวอร์

210Vega 11CU 2400G
ตรวจสอบโดย H2Hตรวจสอบโดยชุมชนประมาณการคาดการณ์
Black Myth: Wukong

Black Myth: Wukong

1080p High
18 FPSประมาณการ 64%
21 FPSประมาณการ 66%
1080p Ultra
16 FPSประมาณการ 64%
18 FPSประมาณการ 66%
1440p Ultra
8 FPSประมาณการ 58%
14 FPSประมาณการ 66%
4K Ultra
5 FPSประมาณการ 55%
8 FPSประมาณการ 66%
Game1080p High1080p Ultra1440p Ultra4K Ultra
Black Myth: Wukong21018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Call of Duty: Warzone21018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Counter-Strike 2210154 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G178 FPSประมาณการ 74%210108 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G125 FPSประมาณการ 74%21058 FPSประมาณการ 66%Vega 11CU 2400G97 FPSประมาณการ 74%21021 FPSประมาณการ 62%Vega 11CU 2400G48 FPSประมาณการ 74%
Cyberpunk 2077210100 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G115 FPSประมาณการ 74%21086 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G99 FPSประมาณการ 74%21042 FPSประมาณการ 66%Vega 11CU 2400G71 FPSประมาณการ 74%21014 FPSประมาณการ 62%Vega 11CU 2400G32 FPSประมาณการ 74%
Forza Horizon 5210126 FPSประมาณการ 78%Vega 11CU 2400G145 FPSประมาณการ 80%21081 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G94 FPSประมาณการ 74%21052 FPSประมาณการ 66%Vega 11CU 2400G88 FPSประมาณการ 74%21031 FPSประมาณการ 62%Vega 11CU 2400G71 FPSประมาณการ 74%
God of War Ragnarök21018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Hogwarts Legacy21081 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G94 FPSประมาณการ 74%21068 FPSประมาณการ 72%Vega 11CU 2400G79 FPSประมาณการ 74%21038 FPSประมาณการ 66%Vega 11CU 2400G63 FPSประมาณการ 74%21014 FPSประมาณการ 62%Vega 11CU 2400G33 FPSประมาณการ 74%
Microsoft Flight Simulator 202421018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Monster Hunter Wilds21018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Starfield21018 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G21 FPSประมาณการ 66%21016 FPSประมาณการ 64%Vega 11CU 2400G18 FPSประมาณการ 66%2108 FPSประมาณการ 58%Vega 11CU 2400G14 FPSประมาณการ 66%2105 FPSประมาณการ 55%Vega 11CU 2400G8 FPSประมาณการ 66%
Average FPS21057 FPSVega 11CU 2400G66 FPS21044 FPSVega 11CU 2400G51 FPS21024 FPSVega 11CU 2400G40 FPS21011 FPSVega 11CU 2400G23 FPS
HEAD TO HEAD · ดัชนีคำนวณ

ดัชนี workload H2H

ดัชนีภายในที่เทียบกันได้บนสเกลคงที่ 0–100

ส่วน «Benchmark» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

ดัชนี210Vega 11CU 2400Gส่วนต่าง
H2H Raster IndexH2H Index / 100314332%
H2H Compute IndexH2H Index / 100314332%
H2H Rendering IndexH2H Index / 100344323%
H2H Memory Workload IndexH2H Index / 100430200%
H2H Efficiency IndexH2H Index / 1001000200%

ดัชนี H2H จากข้อมูลแคตตาล็อกที่ปรับมาตรฐาน ไม่ใช่ผล benchmark ภายนอก

HEAD TO HEAD · ดัชนีคำนวณ

ดัชนี workload AI H2H

โปรไฟล์ประมาณจากข้อมูลประสิทธิภาพและหน่วยความจำที่มี

ส่วน «การเปรียบเทียบละเอียด» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

ดัชนี210Vega 11CU 2400Gส่วนต่าง
H2H Image Generation IndexH2H Index / 100364318%
H2H ML Training IndexH2H Index / 100364318%
H2H Inference IndexH2H Index / 100344323%
H2H Local LLM IndexH2H Index / 100384312%
H2H Computer Vision IndexH2H Index / 100354321%

ดัชนี H2H จากข้อมูลแคตตาล็อกที่ปรับมาตรฐาน ไม่ใช่ผล benchmark ภายนอก

API กราฟิก, SDK และ upscaling

ส่วน «กราฟิก API, SDK และ upscaling» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
DirectX10.112.0
Vulkan1.2
OpenGL3.34.6
Upscaling
Compute APIOpenCL 1.1, CUDA 1.2

สถาปัตยกรรมและวันเปิดตัว

ส่วน «สถาปัตยกรรมและวันเปิดตัว» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
สถาปัตยกรรมTesla 2.0Not publicly specified
กระบวนการผลิต40 nm14 nmดีกว่า
วันที่เปิดตัว20092018
Device classDesktopDesktop

คอร์ GPU, die และความเร็ว

ส่วน «คอร์และความเร็ว» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
จำนวนทรานซิสเตอร์260 millionNot publicly specified
ขนาด die57 mm²Not publicly specified
หน่วย shader / คอร์16Not publicly specified
ความเร็วพื้นฐาน589 MHzดีกว่า300 MHz
ความเร็ว Boost589 MHz1250 MHzดีกว่า

ขนาดบอร์ด พลังงาน และความเข้ากันได้

ส่วน «ฟอร์มแฟกเตอร์และความเข้ากันได้» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
อินเทอร์เฟซPCIe 2x16IGP
ความยาว168 mmVaries by board
ความหนาSingle-slotVaries by board
PSU ที่แนะนำ200 WVaries by board
ขั้วต่อไฟNone

พอร์ตแสดงผลและข้อจำกัด

ส่วน «พอร์ตแสดงผล» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
HDMIHDMI 2.0b
DisplayPortDisplayPortDisplayPort 1.4
USB Type-Cไม่ไม่
จำนวนจอสูงสุด3Varies by board
ความละเอียดสูงสุด4096 × 21607680 × 4320

หน่วยความจำและ throughput การคำนวณ

ส่วน «VRAM และแบนด์วิดท์» เปรียบเทียบ 210 และ Vega 11CU 2400G ด้วยข้อมูล H2H ที่ปรับมาตรฐาน และแปลงสเปก การทดสอบ และความคุ้มค่าเป็นบริบทการซื้อที่ใช้ได้จริง

Specifications210Vega 11CU 2400G
หน่วยความจำวิดีโอ1 GB DDR3- SMA
ชนิดหน่วยความจำDDR3SMA
บัสหน่วยความจำ64 bit
TFLOPS0.0391.76ดีกว่า
HEAD TO HEAD · ค้นพบ

การเปรียบเทียบอื่น

6

Reviews and questions

AI อธิบาย · HEAD TO HEAD

อธิบายการเปรียบเทียบนี้

มากกว่าเปอร์เซ็นต์: สาเหตุ สเปกที่เกี่ยวข้อง และผลกระทบจริงหลังกราฟแต่ละอัน

อุปกรณ์ A21057
อุปกรณ์ BVega 11CU 2400G57
AI จะอธิบายอะไร

คะแนนรวม เรดาร์ FPS การทดสอบสังเคราะห์ สเปก ประสิทธิภาพ และความคุ้มค่า

สเปกจริง

ประสบการณ์จากเจ้าของ

สเปกจริง ผลลัพธ์ และความคิดเห็นจากชุมชน

ผ่านการตรวจโดยผู้ดูแลเป็นประโยชน์ต่อชุมชน🏅เหรียญผู้เชี่ยวชาญ
FAQ · CHOOSE BY USE CASE

คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับการเปรียบเทียบ

Short recommendations based on performance, memory, power consumption, and intended use.

01Which is better for gaming: 210 or Vega 11CU 2400G?

210 has the higher overall gaming score, while 210 offers the better price-to-performance ratio. The final choice depends on resolution and settings.

02Which is better for streaming?

210 is the stronger streaming choice thanks to performance, hardware encoding, and application support. Check AV1, H.264, and HEVC support before buying.

03Which is better for Blender?

210 is generally the better option for Blender and GPU rendering. Rendering-engine support and available VRAM also matter.

04Which is better for video editing?

210 offers more overall performance, while 210 offers more memory headroom. Codecs, hardware encoders, and editor optimization can change the result.

05Which is better for neural networks and AI?

210 is the more practical option for local AI workloads. VRAM capacity, compute libraries, and framework compatibility are especially important.

06Which is better for 1080p?

210 is the most rational 1080p choice, where high frame rates and cost per frame matter most.

07Which is better for 1440p?

210 leads in combined 1440p performance. 210 can be preferable for heavy textures and games with high VRAM usage.

08Which is better for 4K?

210 is preferable for 4K, where total performance, memory bandwidth, and VRAM capacity have the greatest impact.

09Which is better for a quiet PC?

210 is easier to use in a quiet build because of its lower estimated power and thermal load. Actual noise depends on the specific cooler.

10Which is better without replacing the power supply?

210 is the safer candidate because its stated power consumption is lower. Verify PSU wattage, age, and power connectors.

11Is it worth upgrading from the previous generation?

Consider upgrading to 210 if your current device no longer delivers the required FPS, memory capacity, or feature support. A gain below 15–20% is usually worth waiting for a price cut.